Liite:Verbitaivutus/islanti/lækna

Wikisanakirjasta
Siirry navigaatioon Siirry hakuun
Nominaalimuodot
infinitiivi lækna
partisiipin preesens læknandi
partisiipin perfekti læknaður
supiini læknað
Persoonamuodot
indikatiivi
preesens imperfekti
persoona aktiivi passiivi persoona aktiivi passiivi
ég lækna læknast ég læknaði læknaðist
þú læknar læknast þú læknaðir læknaðist
hann/hún læknar læknast hann/hún læknaði læknaðist
við læknum læknumst við læknuðum læknuðumst
þið læknið læknist þið læknuðuð læknuðust
þeir/þær lækna læknast þeir/þær læknuðu læknuðust
konjunktiivi
preesens imperfekti
persoona aktiivi passiivi persoona aktiivi passiivi
ég lækni læknist ég læknaði læknaðist
þú læknir læknist þú læknaðir læknaðist
hann/hún lækni læknist hann/hún læknaði læknaðist
við læknum læknumst við læknuðum læknuðumst
þið læknið læknist þið læknuðuð læknuðust
þeir/þær lækni læknist þeir/þær læknuðu læknuðust
Imperatiivi
persoona aktiivi passiivi
(þú) læknaðu læknastu
(þið) læknið læknist