Liite:Verbitaivutus/islanti/borða

Wikisanakirjasta
Siirry navigaatioon Siirry hakuun
Nominaalimuodot
infinitiivi borða
partisiipin preesens borðandi
partisiipin perfekti borðaður
supiini borðað
Persoonamuodot
indikatiivi
preesens imperfekti
persoona aktiivi passiivi persoona aktiivi passiivi
ég borða borðast ég borðaði borðaðist
þú borðar borðast þú borðaðir borðaðist
hann/hún borðar borðast hann/hún borðaði borðaðist
við borðum borðumst við borðuðum borðuðumst
þið borðið borðist þið borðuðuð borðuðust
þeir/þær borða borðast þeir/þær borðuðu borðuðust
konjunktiivi
preesens imperfekti
persoona aktiivi passiivi persoona aktiivi passiivi
ég borði borðist ég borðaði borðaðist
þú borðir borðist þú borðaðir borðaðist
hann/hún borði borðist hann/hún borðaði borðaðist
við borðum borðumst við borðuðum borðuðumst
þið borðið borðist þið borðuðuð borðuðust
þeir/þær borði borðist þeir/þær borðuðu borðuðust
Imperatiivi
persoona aktiivi passiivi
(þú) borðaðu borðastu
(þið) borðið borðist