Liite:Verbitaivutus/islanti/kasta

Wikisanakirjasta
Siirry navigaatioon Siirry hakuun
Nominaalimuodot
infinitiivi kasta
partisiipin preesens kastandi
partisiipin perfekti kastaður
supiini kastað
Persoonamuodot
indikatiivi
preesens imperfekti
persoona aktiivi passiivi persoona aktiivi passiivi
ég kasta kastast ég kastaði kastaðist
þú kastar kastast þú kastaðir kastaðist
hann/hún kastar kastast hann/hún kastaði kastaðist
við köstum köstumst við köstuðum köstuðumst
þið kastið kastist þið köstuðuð köstuðust
þeir/þær kasta kastast þeir/þær köstuðu köstuðust
konjunktiivi
preesens imperfekti
persoona aktiivi passiivi persoona aktiivi passiivi
ég kasti kastist ég kastaði kastaðist
þú kastir kastist þú kastaðir kastaðist
hann/hún kasti kastist hann/hún kastaði kastaðist
við köstum köstumst við köstuðum köstuðumst
þið kastið kastist þið köstuðuð köstuðust
þeir/þær kasti kastist þeir/þær köstuðu köstuðust
Imperatiivi
persoona aktiivi passiivi
(þú) kastaðu kastastu
(þið) kastið kastist