Liite:Verbitaivutus/islanti/hafa

Wikisanakirjasta
Siirry navigaatioon Siirry hakuun
Nominaalimuodot
infinitiivi hafa
partisiipin preesens hafandi
partisiipin perfekti haft
supiini haft
Persoonamuodot
indikatiivi
preesens imperfekti
persoona aktiivi passiivi persoona aktiivi passiivi
ég hef
hefi
hefst
hefist
ég hafði hafðist
þú hefur
hefir
hefust
hefst
hefist
þú hafðir hafðist
hann/hún hefur
hefir
hefust
hefst
hefist
hann/hún hafði hafðist
við höfum höfumst við höfðum höfðumst
þið hafið hafist þið höfðuð höfðust
þeir/þær hafa hafast þeir/þær höfðu höfðust
konjunktiivi
preesens imperfekti
persoona aktiivi passiivi persoona aktiivi passiivi
ég hafi hafist ég hefði hefðist
þú hafir hafist þú hefðir hefðist
hann/hún hafi hafist hann/hún hefði hefðist
við höfum höfumst við hefðum hefðumst
þið hafið hafist þið hefðuð hefðust
þeir/þær hafi hafist þeir/þær hefðu hefðust
Imperatiivi
persoona aktiivi passiivi
(þú) hefðust hafið
(þið) haf hafs