Liite:Verbitaivutus/islanti/þakka

Wikisanakirjasta
Siirry navigaatioon Siirry hakuun
Nominaalimuodot
infinitiivi þakka
partisiipin preesens þakkandi
partisiipin perfekti þakkaður
supiini þakkað
Persoonamuodot
indikatiivi
preesens imperfekti
persoona aktiivi passiivi persoona aktiivi passiivi
ég þakka þakkast ég þakkaði þakkaðist
þú þakkar þakkast þú þakkaðir þakkaðist
hann/hún þakkar þakkast hann/hún þakkaði þakkaðist
við þökkum þökkumst við þökkuðum þökkuðumst
þið þakkið þakkist þið þökkuðuð þökkuðust
þeir/þær þakka þakkast þeir/þær þökkuðu þökkuðust
konjunktiivi
preesens imperfekti
persoona aktiivi passiivi persoona aktiivi passiivi
ég þakki þakkist ég þakkaði þakkaðist
þú þakkir þakkist þú þakkaðir þakkaðist
hann/hún þakki þakkist hann/hún þakkaði þakkaðist
við þökkum þökkumst við þökkuðum þökkuðumst
þið þakkið þakkist þið þökkuðuð þökkuðust
þeir/þær þakki þakkist þeir/þær þökkuðu þökkuðust
Imperatiivi
persoona aktiivi passiivi
(þú) þakkaðu þakkastu
(þið) þakkið þakkist