þessi

Kohteesta Wikisanakirja
Siirry navigaatioon Siirry hakuun

Islanti[muokkaa]

Pronomini[muokkaa]

Taivutus
sijamuoto yksikkö monikko
maskuliini feminiini neutri maskuliini feminiini neutri
nominatiivi þessi þessi þetta þessir þessar þessi
akkusatiivi þennan þessa þetta þessa þessar þessi
datiivi þessum þessari þessu þessum þessum þessum
genetiivi þessa þessarar þessa þessara þessara þessara

þessi m./f., þetta n. (monikko þessir m., þessar f., þessi n.)

  1. (demonstratiivinen) yks. tämä; mon. nämä